จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก157,812,39260,674,48193,852,3203,285,5912.08
1US32,692,90432,111,3320581,5721.78
2India22,296,4143,736,64818,317,404242,3621.09
3Brazil15,145,8791,302,51613,422,047421,3162.78
4France5,829,1665,351,652371,076106,4381.83
5Turkey5,016,141282,1714,691,22442,7460.85
6Russia4,824,621268,4844,444,712111,4252.31
7United Kingdom4,450,5784,307,70215,011127,8652.87
8Italy4,111,210383,8543,604,523122,8332.99
9Spain3,567,4083,338,240150,37678,7922.21
10Germany3,530,887273,2433,172,85084,7942.40
11Argentina3,136,158270,7882,798,32867,0422.14
12Colombia2,985,536101,8672,806,31077,3592.59
13Poland2,833,052193,5392,569,50170,0122.47
14Iran2,654,811470,1992,109,70274,9102.82
15Mexico2,364,617261,6811,884,008218,9289.26
16Ukraine2,175,151315,6861,811,17148,2942.22
17Peru1,845,056-12,1601,793,39063,8263.46
18Indonesia1,713,68498,3951,568,27747,0122.74
19Czechia1,645,06139,9451,575,44929,6671.80
20South Africa1,592,62624,7371,513,20254,6873.43
21Netherlands1,586,8531,543,02626,24517,5821.11
22Canada1,290,08078,4221,187,09024,5681.90
23Chile1,247,46937,0961,183,15527,2182.18
24Iraq1,112,72591,5851,005,36915,7711.42
25Philippines1,101,99061,2941,022,22418,4721.68
26Romania1,066,11123,4791,013,66628,9662.72
27Belgium1,014,351989,840024,5112.42
28Sweden1,007,792993,619014,1731.41
29Pakistan858,02681,830757,28118,9152.20
30Portugal839,58222,313800,27716,9922.02
31Israel838,8871,037831,4746,3760.76
32Hungary791,709194,778568,32928,6023.61
33Bangladesh773,51351,417710,16211,9341.54
34Jordan719,2336,580703,5779,0761.26
35Serbia700,408693,85006,5580.94
36Switzerland670,613342,308317,60010,7051.60
37Japan642,06375,962555,24510,8561.69
38Austria631,07616,793603,90110,3821.65
39United Arab Emirates536,01718,075516,3291,6130.30
40Lebanon532,26942,841481,9687,4601.40
41Morocco513,6284,024500,5409,0641.76
42Malaysia440,67737,060401,9341,6830.38
43Saudi Arabia425,4429,707408,6767,0591.66
44Bulgaria409,96144,874348,18516,9024.12
45Ecuador398,92150,202329,58219,1374.80
46Kazakhstan396,13043,251349,5083,3710.85
47Nepal394,66788,160302,7873,7200.94
48Slovakia385,475118,156255,30012,0193.12
49Belarus368,8886,569359,6872,6320.71
50Panama367,2704,153356,8526,2651.71
51Greece360,577255,83593,76410,9783.04
52Croatia344,4949,621327,4047,4692.17
53Azerbaijan326,71615,917306,1194,6801.43
54Georgia321,91916,649300,9894,2811.33
55Tunisia319,51231,964276,19811,3503.55
56Bolivia317,54743,904260,43813,2054.16
57West Bank and Gaza301,43712,511285,5753,3511.11
58Paraguay296,30644,461244,7957,0502.38
59Kuwait284,07614,125268,3161,6350.58
60Dominican Republic270,60035,996231,0813,5231.30
61Costa Rica265,48649,596212,5253,3651.27
62Ethiopia262,21750,032208,3143,8711.48
63Denmark259,75511,002246,2552,4980.96
64Lithuania257,82721,717232,0764,0341.56
65Moldova252,6043,466243,1955,9432.35
66Ireland252,303224,02023,3644,9191.95
67Slovenia246,0828,991232,7984,2931.74
68Egypt236,27246,064176,36313,8455.86
69Guatemala234,88314,352212,8147,7173.29
70Honduras219,288132,28981,3825,6172.56
71Armenia219,27010,458204,5784,2341.93
72Uruguay218,80025,979189,7393,0821.41
73Qatar210,6039,634200,4675020.24
74Venezuela206,54915,322188,9472,2801.10
75Oman201,35014,583184,6472,1201.05
76Bosnia and Herzegovina200,69327,186164,7178,7904.38
77Bahrain187,90512,870174,3576780.36
78Libya179,97010,560166,3403,0701.71
79Nigeria165,3707,055156,2502,0651.25
80Kenya163,55449,468111,1912,8951.77
81North Macedonia154,02610,971137,9625,0933.31
82Burma142,9477,724132,0133,2102.25
83Albania131,66613,129116,1262,4111.83
84Korea, South127,3098,012117,4231,8741.47
85Sri Lanka125,90620,657104,4637860.62
86Estonia125,1268,017115,9081,2010.96
87Latvia123,9638,537113,2142,2121.78
88Algeria123,90034,29986,2803,3212.68
89Norway116,36597,60017,9987670.66
90Cuba115,9815,886109,3637320.63
91Kosovo105,7846,73696,8412,2072.09
92China102,61441897,3504,8464.72
93Kyrgyzstan98,4005,18691,5591,6551.68
94Montenegro98,3031,80094,9631,5401.57
95Uzbekistan94,3973,68290,0536620.70
96Ghana92,8561,59390,4807830.84
97Zambia92,05743790,3631,2571.37
98Finland88,72341,80146,0009221.04
99Thailand83,37556,10326,8733990.48
100Cameroon74,94638,53335,2611,1521.54
101El Salvador70,3802,30565,9212,1543.06
102Mozambique70,1661,59667,7498211.17
103Cyprus69,16329,76839,0613340.48
104Luxembourg68,1532,40964,9438011.18
105Afghanistan61,7554,85054,2222,6834.34
106Singapore61,35939560,933310.05
107Namibia49,8932,03747,1736831.37
108Botswana48,4171,45746,2267341.52
109Jamaica46,70823,63422,2688061.73
110Cote d'Ivoire46,38528345,8112910.63
111Mongolia44,82013,28531,3731620.36
112Uganda42,3558541,9243460.82
113Senegal40,69218939,3841,1192.75
114Madagascar39,0122,26836,0227221.85
115Zimbabwe38,41478636,0521,5764.10
116Maldives34,7248,64925,992830.24
117Sudan34,4614,84927,2472,3656.86
118Malawi34,16685732,1561,1533.37
119Malta30,44722529,8054171.37
120Congo (Kinshasa)30,3233,11726,4347722.55
121Australia29,9235,58023,4339103.04
122Angola28,4773,13424,7136302.21
123Cabo Verde26,1113,16122,7182320.89
124Rwanda25,5861,12924,1193381.32
125Gabon23,4323,34519,9441430.61
126Syria23,3193,21418,4571,6487.07
127Guinea22,6022,26620,1861500.66
128Cambodia19,23711,4767,6411200.62
129Mauritania18,63631517,8654562.45
130Eswatini18,4772917,7776713.63
131Somalia14,4157,4776,1917475.18
132Guyana14,2031,80812,0723232.27
133Mali14,1084,5989,0105003.54
134Andorra13,42330112,9951270.95
135Burkina Faso13,3778013,1351621.21
136Tajikistan13,308013,218900.68
137Haiti13,16474712,1542632.00
138Togo13,1411,36011,6571240.94
139Trinidad and Tobago13,1223,7939,1262031.55
140Belize12,6867512,2883232.55
141Papua New Guinea11,6301,19710,3121211.04
142Djibouti11,33514511,0411491.31
143Congo (Brazzaville)11,1472,7918,2081481.33
144Suriname11,0201,0789,7282141.94
145Bahamas10,7737809,7812121.97
146Lesotho10,7734,0276,4273192.96
147South Sudan10,63721010,3121151.08
148Benin7,8841327,6521001.27
149Equatorial Guinea7,6943037,2791121.46
150Nicaragua6,9892,5814,2251832.62
151Central African Republic6,6741,4695,112931.39
152Iceland6,5061306,347290.45
153Yemen6,4822,2192,9921,27119.61
154Seychelles6,3731,0685,277280.44
155Gambia5,9252035,5471752.95
156Niger5,3192424,8851923.61
157San Marino5,067424,935901.78
158Chad4,874564,6471713.51
159Saint Lucia4,6541404,439751.61
160Burundi4,1493,37077360.14
161Sierra Leone4,0689113,078791.94
162Barbados3,933363,852451.14
163Comoros3,854263,6821463.79
164Eritrea3,7421283,602120.32
165Guinea-Bissau3,7392853,387671.79
166Vietnam3,3326952,602351.05
167Timor-Leste3,2271,5401,68340.12
168Liechtenstein2,970542,858581.95
169New Zealand2,642272,589260.98
170Monaco2,479402,407321.29
171Sao Tome and Principe2,318212,262351.51
172Liberia2,114671,962854.02
173Saint Vincent and the Grenadines1,9121591,741120.63
174Laos1,3021,06923210.08
175Mauritius1,2461061,123171.36
176Antigua and Barbuda1,231311,168322.60
177Bhutan1,2211531,06710.08
178Taiwan*1,184831,089121.01
179Diamond Princess7120699131.83
180Tanzania509305183214.13
181Brunei230921831.30
182Dominica175017500.00
183Grenada160115810.63
184Fiji139389832.16
185Saint Kitts and Nevis4514400.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands2002000.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Vanuatu403125.00
191Samoa31200.00
192Micronesia10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท