จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก40,601,83511,722,76227,763,8261,121,3082.76
1US8,237,6304,744,4183,272,603220,6092.68
2India7,597,063748,5386,733,328115,1971.52
3Brazil5,250,727570,1584,526,393154,1762.94
4Russia1,422,775317,8411,080,46124,4731.72
5Argentina1,002,662171,981803,96526,7162.66
6Spain988,322803,736150,37634,2103.46
7France973,068828,644110,51533,9093.48
8Colombia965,88368,820867,96129,1023.01
9Peru870,87653,000784,05633,8203.88
10Mexico854,92640,829727,75986,33810.10
11United Kingdom765,484718,8052,62244,0575.76
12South Africa705,25451,505635,25718,4922.62
13Iran539,67073,960434,67631,0345.75
14Chile494,47814,133466,64313,7022.77
15Iraq434,59858,098366,13410,3662.39
16Italy434,449142,739255,00536,7058.45
17Bangladesh391,58678,746307,1415,6991.46
18Germany377,06868,525298,6979,8462.61
19Indonesia368,84262,455293,65312,7343.45
20Philippines360,77543,443310,6426,6901.85
21Turkey351,41335,029306,9399,4452.69
22Saudi Arabia342,9688,481329,2705,2171.52
23Pakistan324,0779,384308,0206,6732.06
24Ukraine317,967177,339134,6805,9481.87
25Israel305,99322,866280,8492,2780.74
26Netherlands250,390238,2145,3026,8742.75
27Belgium230,480198,82321,21410,4434.53
28Canada205,09021,742173,5039,8454.80
29Poland192,53992,86295,9563,7211.93
30Czechia188,773111,52875,6451,6000.85
31Romania186,25445,863134,3955,9963.22
32Morocco179,00327,138148,8383,0271.69
33Ecuador154,1157,524134,18712,4048.05
34Bolivia139,89026,431104,9578,5026.08
35Nepal139,12941,75596,6097650.55
36Qatar129,6712,797126,6502240.17
37Panama125,18121,062101,5452,5742.06
38Dominican Republic121,97320,49899,2712,2041.81
39Kuwait117,7187,806109,1987140.61
40United Arab Emirates117,5946,811110,3134700.40
41Oman111,03312,96296,9491,1221.01
42Kazakhstan109,6232,710105,1451,7681.61
43Sweden106,380100,45805,9225.57
44Egypt105,5471,10398,3146,1305.81
45Portugal103,73639,62561,8982,2132.13
46Guatemala102,2197,06991,6043,5463.47
47Costa Rica97,07536,29159,5801,2041.24
48Japan93,8906,34485,8671,6791.79
49China91,00642785,8404,7395.21
50Ethiopia89,86045,34643,1491,3651.52
51Honduras89,38151,40735,3982,5762.88
52Belarus88,9097,46980,5039371.05
53Venezuela87,1616,10480,3167410.85
54Switzerland86,16729,42254,6002,1452.49
55Bahrain78,2243,23774,6833040.39
56Moldova67,95817,25849,0831,6172.38
57Austria67,45115,13051,4079141.36
58Armenia66,69416,85948,7341,1011.65
59Uzbekistan63,8312,38760,9105340.84
60Lebanon62,94433,56328,8555260.84
61Nigeria61,5583,73656,6971,1251.83
62Singapore57,9217457,819280.05
63Paraguay55,45217,58236,6631,2072.18
64Algeria54,82914,61038,3461,8733.42
65Kyrgyzstan52,9105,65846,1391,1132.10
66Ireland52,25627,02723,3641,8653.57
67Libya50,90622,32827,8327461.47
68Hungary48,75732,90914,6371,2112.48
69West Bank and Gaza48,1296,25341,4554210.87
70Ghana47,37239846,6643100.65
71Azerbaijan45,8794,97240,2726351.38
72Kenya45,64712,28332,5228421.84
73Tunisia42,72737,0085,0326871.61
74Jordan40,97233,4357,1234141.01
75Afghanistan40,3575,06833,7901,4993.71
76Burma38,50218,68318,8749452.45
77Denmark36,8775,70530,4846881.87
78Serbia36,60835,82807802.13
79Bosnia and Herzegovina35,3898,81225,5601,0172.87
80El Salvador31,9753,59327,4539292.91
81Slovakia31,40023,2988,004980.31
82Bulgaria30,52712,36617,1531,0083.30
83Australia27,4291,39825,1269053.30
84Croatia26,8635,51920,9623821.42
85Greece26,46924,5941,3475281.99
86Korea, South25,3331,42023,4664471.76
87North Macedonia24,1965,67317,6738503.51
88Malaysia22,2257,68114,3511930.87
89Cameroon21,50696520,1174241.97
90Cote d'Ivoire20,32417420,0291210.60
91Georgia19,85711,0338,6661580.80
92Albania17,6516,96810,2254582.59
93Kosovo17,0091,64214,7116563.86
94Madagascar16,81035716,2152381.42
95Norway16,6794,53811,8632781.67
96Zambia15,98259815,0383462.16
97Montenegro15,8924,06411,5812471.55
98Senegal15,4591,21713,9223202.07
99Slovenia14,4737,7096,5721921.33
100Finland13,8494,3989,1003512.53
101Sudan13,7246,1246,7648366.09
102Namibia12,3261,76910,4261311.06
103Guinea11,5381,02110,447700.61
104Maldives11,23299410,201370.33
105Mozambique11,1902,1059,007780.70
106Congo (Kinshasa)11,05239210,3573032.74
107Luxembourg11,0108,4658,4711351.23
108Uganda10,7883,6257,066970.90
109Tajikistan10,5748779,617800.76
110Haiti8,9761,4427,3032312.57
111Gabon8,8843788,452540.61
112Jamaica8,3744,1984,0021742.08
113Zimbabwe8,1592447,6832322.84
114Lithuania7,9284,5343,2761181.49
115Angola7,8294,5503,0312483.17
116Cabo Verde7,8001,0936,620871.12
117Mauritania7,6211037,3551632.14
118Cuba6,3053725,8061272.01
119Bahamas5,9232,2743,5251242.09
120Malawi5,8619224,7571823.11
121Eswatini5,7882455,4271162.00
122Sri Lanka5,6852,2153,457130.23
123Botswana5,6094,673915210.37
124Djibouti5,469295,379611.12
125Nicaragua5,3539744,2251542.88
126Trinidad and Tobago5,2981,5053,696971.83
127Congo (Brazzaville)5,1561,1773,887921.78
128Syria5,1343,3181,5652514.89
129Suriname5,133654,9591092.12
130Equatorial Guinea5,074374,954831.64
131Rwanda4,9921614,797340.68
132Malta4,8711,5433,282460.94
133Central African Republic4,8562,8701,924621.28
134Iceland4,1931,2522,930110.26
135Estonia4,1277863,270711.72
136Somalia3,8907023,089992.54
137Guyana3,7659052,7491112.95
138Thailand3,7001503,491591.59
139Gambia3,6498822,6491183.23
140Andorra3,6231,2882,273621.71
141Latvia3,6092,2211,341471.30
142Mali3,4076872,5881323.87
143South Sudan2,8471,5021,290551.93
144Belize2,8331,0961,692451.59
145Cyprus2,6871,2181,444250.93
146Uruguay2,5603882,121511.99
147Benin2,4961252,330411.64
148Guinea-Bissau2,4035441,818411.71
149Burkina Faso2,3875201,802652.72
150Sierra Leone2,3314981,760733.13
151Togo2,0714791,541512.46
152Yemen2,0561211,33859729.04
153Lesotho1,918914961432.24
154New Zealand1,887331,829251.32
155Chad1,3901031,194936.69
156Liberia1,381281,271825.94
157Niger1,211141,128695.70
158Vietnam1,141601,046353.07
159Sao Tome and Principe93320898151.61
160San Marino76636688425.48
161Diamond Princess71240659131.83
162Papua New Guinea5813354171.20
163Burundi5505249710.18
164Taiwan*5404049371.30
165Tanzania509305183214.13
166Comoros504349471.39
167Eritrea4526438800.00
168Mauritius41930379102.39
169Bhutan3302930100.00
170Mongolia3261431200.00
171Cambodia285528000.00
172Monaco2684422220.75
173Liechtenstein2359214210.43
174Barbados2221220373.15
175Seychelles149114800.00
176Brunei147114332.04
177Antigua and Barbuda1191510132.52
178Saint Vincent and the Grenadines6736400.00
179Saint Lucia3692700.00
180Dominica3342900.00
181Fiji3203026.25
182Timor-Leste2912800.00
183Grenada2732400.00
184Holy See27121500.00
185Laos2312200.00
186Saint Kitts and Nevis1901900.00
187Western Sahara1018110.00
188MS Zaandam970222.22
189Solomon Islands33000.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท